Anime Mushoku Tensei - Thất Nghiệp Chuyển Sinh phần 2 công bố thông tin và lịch phát sóng mới nhất!

Sau thời gian dài vắng bóng, anime Mushoku Tensei - Thất Nghiệp Chuyển Sinh phần 2 sẽ ra mắt khán giả vào tháng 7 năm 2023. Các thông tin chi tiết vừa được tiết lộ về phim như sau!

Mushoku Tensei là gì?

Mushoku Tensei anime

Mushoku Tensei: Isekai Ittara Honki Dasu - Thất Nghiệp Chuyển Sinh là light novel được sáng tác bởi Rifujin Na Magonote. Tác phẩm dài 26 tập, phát hành từ tháng 1 năm 2014 và vừa kết thúc vào tháng 11 năm 2022. Tính đến năm 2021, Mushoku Tensei đã được chuyển thể thành manga và anime.

Nhân vật chính của Mushoku Tensei là Rudeus, một cậu bé chuyển sinh từ người đàn ông trung niên NEET. Tại dị giới, tưởng rằng bản thân sẽ có được cuộc sống mới toàn những điều vui vẻ thì một thảm kịch xảy ra khiến gia đình Rudeus mỗi người một phương. Để tìm lại gia đình thân yêu của bản thân, Rudeus bắt đầu hành trình phiêu lưu của mình.

Xem thêm: Anime Boruto chuẩn bị ra mắt tiếp phần 2 với đạo diễn sản xuất hoàn toàn mới

Anime Mushoku Tensei phần 2 công bố thông tin

Mới đây, trang web chính thức của Mushoku Tensei đã công bố thông tin về 6 nhân vật mới sẽ xuất hiện trong anime. Những nhân vật ấy bao gồm:

Sara - seiyuu Shiraishi Haruka

anime Mushoku Tensei phần 2

Suzanne - seiyuu Kobayashi Yuu

Mushoku Tensei

Timothy - seiyuu Hatano Wataru

Mushoku Tensei season 2

Mimir - seiyuu Sawashiro Chiharu

Mushoku Tensei

Patris - seiyuu Yamamoto Itaru

Mushoku Tensei phần 2

Soldat Heckler - seiyuu Toriumi Kousuke.

Mushoku Tensei

Những seiyuu đã đồng hành cùng ta trong phần 1 sẽ tiếp tục vai trò ở phần 2.

Trong những đợt công bố trước, anime Mushoku Tensei phần 2 sẽ chuyển thể arc Quagmire. Lúc này, Rudeus đã trưởng thành. Tại ngôi trường mới, cậu gặp lại Sylphiette - người lúc này đã bị mất trí nhớ. Những thử thách mới sẽ đến với Rudeus, ép cậu phải ngày một trở nên mạnh mẽ và kiên cường hơn.

Anime Mushoku Tensei - Thất Nghiệp Chuyển Sinh phần 2 sẽ được thực hiện với ê kíp gồm:

  • Đạo diễn: Hirano Hiroki.
  • Biên kịch: Ono Toshiya.
  • Thiết kế nhân vật: Shimada Sanae.
  • Đạo diễn âm thanh: Aketagawa Jin.

Thời gian ra mắt anime Mushoku Tensei phần 2

Theo kế hoạch, anime Mushoku Tensei - Thất Nghiệp Chuyển Sinh phaanf 2 sẽ bắt đầu lên sóng từ tháng 7 năm 2023. Những thông tin chi tiết hơn sẽ được cập nhật trong tương lai nên bạn hãy nhớ theo dõi nhé.

Xem thêm: Danh sách toàn bộ anime mới nhất 2023 CẬP NHẬT LIÊN TỤC

Tham gia cộng đồng fan anime manga và cập nhật những thông tin nóng hổi tại đây:

Bài đọc nhiều nhất

Bài mới trong ngày

Microsoft hợp tác với Razer, 8BitDo và Backbone trong bộ sưu tập kỷ niệm 25 năm Xbox

Microsoft hợp tác với Razer, 8BitDo và Backbone trong bộ sưu tập kỷ niệm 25 năm Xbox

quânQuân Kít

Nhân dịp kỷ niệm 25 năm Xbox, Microsoft vừa công bố loạt phụ kiện mới thuộc bộ sưu tập “Designed for Xbox”. Hầu hết sản phẩm đều được khoác lên mình thiết kế xanh lá trong suốt đặc trưng, trải dài từ chuột, bàn phím, tai nghe cho đến phụ kiện dành cho tay cầm và thiết bị chơi game di động.

Công Nghệ
GIRLS’ FRONTLINE 2: LƯU ĐÀY CHÍNH THỨC RA MẮT TẠI VIỆT NAM NGÀY 27/8

GIRLS’ FRONTLINE 2: LƯU ĐÀY CHÍNH THỨC RA MẮT TẠI VIỆT NAM NGÀY 27/8

Khoa NguyenNguyễn Tiến Khoa

Tựa game Girls’ Frontline 2: Lưu Đày chính thức đáp về thị trường máy chủ Việt Nam vào ngày 27/08/2026 ngay trên cả ba nền tảng Android, iOS và PC. Được phát triển bởi MICA Team thuộc Sunborn Network Technology và phát hành tại Việt Nam bởi THS Game. Ngay từ khi ra mắt phiên bản tiếng Việt, người chơi đã có thể tải game hoàn toàn miễn phí và trải nghiệm hàng loạt sự kiện chào mừng hấp dẫn và các phần thưởng đặc biệt đang chờ đợi.

Game Online
Anime "Tokyo Revengers" tung Trailer và Visual mùa 4: "Đại chiến Tam thiên" bùng nổ, chính thức lên sóng ngày 2/10

Anime "Tokyo Revengers" tung Trailer và Visual mùa 4: "Đại chiến Tam thiên" bùng nổ, chính thức lên sóng ngày 2/10

hoanlagvnDũng Nhỏ TT

Thế giới ngầm Tokyo chuẩn bị bước vào cuộc thanh trừng khốc liệt và quy mô bậc nhất lịch sử. Ban sản xuất dự án anime truyền hình "Tokyo Revengers" mới đây đã chính thức tung ra đoạn trailer chính thức cùng hình ảnh quảng bá (Key Visual) mới toanh cho mùa thứ 4 mang tựa đề "War of the Three Titans Arc" (Hồi Đại chiến Tam thiên), đồng thời ấn định thời điểm phát sóng chính thức vào ngày 2 tháng 10 năm 2026.

Giải trí
Lên đầu trang